ഓണ്‍ലൈന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം;സ്മൃതി ഇറാനി

ന്യൂഡല്‍ഹി:ഓണ്‍ലൈന്‍ മാധ്യമങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം കൊണ്ടുവരാന്‍ കേന്ദ്ര നീക്കം. കേന്ദ്ര വാര്‍ത്ത വിനിമയ വകുപ്പ് മന്ത്രി സ്മൃതി ഇറാനി തന്നെയാണ് ഈ കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. ഓണ്‍ലൈന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനത്തിലും വാര്‍ത്ത പ്രസിദ്ധീകരണത്തിലും പുലര്‍ത്തേണ്ട പെരുമാറ്റച്ചട്ടം കൊണ്ടുവരാനാണ് ശ്രമം എന്നാണ് ശ്രീമതി ഇറാനി പറയുന്നത്.

ഓണ്‍ലൈന്‍ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വരുന്ന വാര്‍ത്ത ഉ​ള്ള​ട​ക്കം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ഒരു ശക്തമായ നിയമവും ഇപ്പോള്‍ നിലവില്‍ ഇല്ല. ഇ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച നി​യ​മ​നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​ലോ​ച​ന ന​ട​ത്തി​വരുകയാണെന്ന് മന്ത്രി വെളിപ്പെടുത്തി.

വ്യാ​ജ​വാ​ർ​ത്ത​ക​ളെ സം​ബ​ന്ധി​ച്ചും വാ​ർ​ത്ത​യും കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടു​ക​ളും ത​മ്മി​ലു​ള്ള വ്യത്യാസം മ​റി​ക​ട​ക്കു​ന്ന ചി​ല മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ​യും വ്യ​ക്തി​ക​ളെ​യും സം​ബ​ന്ധി​ച്ചും സ്മൃ​തി ഒ​രു ചാ​ന​ൽ പ​രി​പാ​ടി​യി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ക്ക​വെ സൂ​ചി​പ്പി​ച്ചു.

അ​ണി​യ​റ​യി​ൽ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന നി​യ​മം സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു സ്മൃ​തി വ്യ​ക്ത​ത ന​ൽ​കി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും. അടുത്തകാലത്തായി കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിനെതിരെ ഓണ്‍ലൈന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ വഴി വരുന്ന വെളിപ്പെടുത്തലുകളെ നിയന്ത്രിക്കാനാണ് ഈ നീക്കം എന്നും ചില ഓണ്‍ലൈന്‍ മാധ്യമ വിദഗ്ധര്‍ വിലയിരുത്തുന്നു.

Category: NATIONAL

Staff Reporter

About the Author ()

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.